×÷·.·´¯`·)»Welcome To 12B3«(·´¯`·.·÷×
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

×÷·.·´¯`·)»Welcome To 12B3«(·´¯`·.·÷×

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Nghệ Sĩ Yêu Bướm
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung Vote_lcapBạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_voting_barBạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung Vote_rcap 
Bøn
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung Vote_lcapBạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_voting_barBạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung Vote_rcap 
ĐặngTháiSơn
Nông Dân
Tinh Túy
s2.xoai
h_p
[Leo][Monster]
bboy KorA
keo_dang
Latest topics
» Gửi toàn thể thành viên 12b3
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeWed Jul 31, 2013 12:08 am by hoangtrung1506

» Cô Giáo Thủy Tâp Cuối
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeWed Jul 31, 2013 12:04 am by hoangtrung1506

» myspace music upload...blue upload button does nothing lately.?
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeWed Aug 03, 2011 3:59 pm by Khách viếng thăm

» The winklevoss twins and mark z......?
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeTue Aug 02, 2011 6:55 pm by Khách viếng thăm

» Why is this not working..:?
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeMon Aug 01, 2011 9:04 pm by Khách viếng thăm

» building link popularity backlink service
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeMon Aug 01, 2011 2:13 pm by Khách viếng thăm

» unlock iphone 4 3a
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeMon Aug 01, 2011 1:51 am by Khách viếng thăm

» When the first Whirlpool Duet album was released in December 2001 came as a surprise to the public
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeSun Jul 31, 2011 8:46 am by Khách viếng thăm

» программы навигации
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeTue Jul 26, 2011 4:43 pm by Khách viếng thăm

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
sadfsfdsgfsdfsdfs
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeWed Jul 21, 2010 9:56 pm by bo'doi`
K 1 ai vao luon.

Comments: 2
Xếp loại tốt nghiệp THPT !
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeSat Jun 05, 2010 8:51 am by Bøn

Loại giỏi:
Học lực lớp 12 xếp loại giỏi; ĐXL từ 8,0 trở lên, không có điểm thi nào dưới 7,0. Đối với thí sinh thuộc diện xếp loại hạnh kiểm thì hạnh kiểm năm học lớp 12phải đạt loại tốt.
Loại khá: Học lực lớp 12 xếp loại từ khá trở lên; ĐXL từ 6,5 trở lên, không có điểm thi nào dưới 6,0; Đối …

Comments: 29
Tra Cứu Điểm Thi TN 2010
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeThu Jun 17, 2010 7:10 pm by Tinh Túy
Hiện tai đã có điểm thi. Các thí sinh hãy gọi tới số 80115678 và làm theo hướng dẫn. Chúc các bạn nhanh tay ko có nhiều người gọi đến và máy bận Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung 776250 .

P/s: Đã đỗ TN Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung 57987

Comments: 0
Cuộc điều tra, thăm dò ý kiến thành viên B3 !
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeTue Jun 01, 2010 11:14 am by Bøn
Trong 4rum hiện nay có 1 số thành viên ko phải thuộc lớp 12B3 nhưng vẫn tham gia diễn đàn.
Vấn đề ở đây là các thành viên lớp mình cảm thấy ko thích cho lắm.
Vd như S2xoai ---> 2 hay 3 người trong lớp ko thích
Vì 1 diễn đàn ngày càng phát triển vì vậy mong các bạn đưa ra sự lựa chọn cho phù hợp.
Số phiếu bầu …

Comments: 33
Nên đọc khi vào 4rum ^^!
Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeTue Apr 27, 2010 12:24 pm by Bøn
1/ Hạn chế nói tục, chửi bậy.

2/ Các bài viết phải có dấu để thể hiện mình là người có văn hóa ^^
3/ Tích cực post bài để xây dựng diễn đàn..
4/ Đồng ý thì click vào đây để vào diễn đàn.
5/ Tất cả những ai đăng kí mà ko thể kích hoạt email, chậm nhất là sau 24h admin sẽ …

Comments: 2
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 45 người, vào ngày Thu Feb 01, 2024 7:32 pm

Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
bboy KorA
Moderators
Moderators
bboy KorA

Nam Level : 156
Xu : 52848

Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung Empty
Bài gửiTiêu đề: Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung   Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeSat Apr 24, 2010 6:16 pm

Da dẻ đẹp hơn có phải là đã mắc bệnh viêm lộ tuyến cổ tử cung rùi hem? Hay như chưa sinh nở thì cứ yên tâm toàn tập là sẽ không thể mắc bệnh?

1. Dạo này trông tớ da dẻ mịn màng, xinh hơn ngày xưa nhiều. Tuy nhiên, mộ bác bác sỹ cạnh nhà tớ sang chơi thấy vậy lại bảo: coi chừng có bệnh phụ khoa trong người mà không biết. Bác ấy còn khuyên tớ nên đi khám để phát hiện sớm và có hướng điều trị đúng đắn trước khi quá muộn. Dù không muốn để tâm, nhưng những lời nói của người hàng xóm cũ vẫn ít nhiều ám ảnh tâm trí tớ lắm. Có phải sự thực đúng như thế không? (Ngọc Trâm, 17 tuổi)
Trả lời:

Ngọc Trâm thân mến!

Tất nhiên, không phải mọi trường hợp viêm lộ tuyến cổ tử cung nào cũng khiến người bệnh xinh hơn, mà chỉ có những người mắc bệnh do cường estrogen mới “mặt hoa da phấn”.
Nguyên nhân khi lượng estrogen trong cơ thể đột ngột tăng lên, do tác dụng giữ nước trong cơ thể và mỡ ở dưới da nên bên cạnh việc làm cho cơ quan sinh dục nữ tiết ra nhiều chất nhờn hơn bình thường (dẫn đến viêm lộ tuyến cổ tử cung), nó còn giúp da dẻ XX trở nên mềm mỏng và hồng hào hơn, thậm chí là béo tốt hơn trước.

Để chắc chắn và xóa tan lo lắng, bạn nên đi thăm khám phụ khoa sớm nhé. Nếu bị viêm lộ tuyến cổ tử cung thật, bạn sẽ phát hiện và điều trị sớm.

2. Có phải ra nhiều khí hư và có mùi hôi ở vùng kín chính là biểu hiện bản thân đã bị viêm lộ tuyến cổ tử cung rùi không? Mình lo lắm, mình đang ở trong tình trạng như vậy đấy. Lo quá! (Ngân Hà, HN)

Trả lời:

Ngân Hà thân mến!

Viêm lộ tuyến cổ tử cung là tình trạng cổ tử cung bị viêm nhiễm sau khi các tế bào có chức năng tăng tiết dịch vốn chỉ có trong ở cổ tử cung phát triển lan ra phía ngoài.

Vì các tế bào này khi lộ tuyến ra ngoài vẫn tiết dịch ở trong cổ tử cung nên dẫn đến hiện tượng tăng tiết dịch trong âm đạo. Chính bởi vậy mà biểu hiện của nó là ra nhiều khí hư và khí hư thường có mùi hôi, tiểu dắt... Lúc này gọi là viêm lộ tuyến và cần có những biện pháp điều trị thích hợp. Nguyên nhân gây ra viêm lộ tuyến rất đa dạng như: cường estrogen, hậu quả đề lại do nạo hút, sinh đẻ…
Tuy nhiên, bạn cũng đừng nên quá lo lắng vì khí hư ra nhiều và có mùi hôi bất thường còn là biểu hiệu của cô bé bị viêm nhiễm hoặc những bệnh vùng kín khác nữa.

Để biết chính xác nguyên nhân và điều trị dứt điểm khí hư có mùi, bạn nên đi khám sớm để phát hiện nguyên nhân nhé.

3. Có phải chưa sinh nở thì chưa thể mắc bệnh viêm lộ tuyến cổ tử cung không? (Hồng Phúc, BN)

Trả lời:

Mặc dù đây là bệnh hay gặp ở những người đã qua sinh nở, nhưng thực tế cho thấy rằng, chỉ cần có hoạt động tình dục, là bạn có thể sẽ phải đối mặt với nguy cơ này.

Thế nên, đừng để suy nghĩ chưa sinh nở, chưa thể mắc bệnh, biến bạn thành kẻ mù tịt với những thông tin về viêm lộ tuyến cổ tử cung.
4. Khi bị bệnh này thì nên điều trị viêm lộ tuyến cổ tử như thế nào ạ? Em rất muốn biết vì chị gái của em đang bị bệnh này (Thu Hồng, HCM)

Trả lời:

Chào Thu Hồng!

Trong trường hợp đã nhận được kết luận là viêm lộ tuyến cổ tử cung, chị gái bạn cần tuyệt đối tuân theo sự hướng dẫn điều trị của các bác sĩ và cần phải đi tái khám sau mỗi đợt điều trị.

Hiện nay, biện pháp thường được áp dụng nhiều nhất để chữa trị viêm lộ tuyến cổ tử cung là đặt thuốc ở âm đạo (sát cổ tử cung), uống thuốc hoặc phải dùng các biện pháp khác như đốt điện, áp lạnh...
Đốt điện tuy là một thủ thuật y tế được thực hiện khá nhanh chóng và không gây đau đớn nhiều, nhưng nó có thể để lại sẹo ở cổ tử cung, gây ảnh hưởng đến việc thâm nhập vào sâu phía trong âm đạo của tinh trùng hoặc gây rách, vỡ cổ tử cung khi sinh em bé, vì vậy, những XX chưa sinh con hoặc chưa có đủ số con mong muốn cần cân nhắc về việc sử dụng biện pháp này.

Viêm lộ tuyến cổ tử cung nếu để lâu ngày có thể sẽ phải khoét chóp cổ tử cung hoặc cắt cụt cổ tử cung. Nguy cơ vô sinh của bệnh này vốn không cao, nhưng vẫn có thể khiến bạn mất đi khả năng làm mẹ nếu không được chữa trị kịp thời, đúng cách
Bøn
Administrators
Administrators
Bøn

Nam Level : 393
Xu : 55155

Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung   Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung I_icon_minitimeSat Apr 24, 2010 6:19 pm

Kinh vl. Đéo hiểu ông móc đâu ra mấy cái này Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung Icon_evil
https://12b3.catsboard.com

Bạn gái và thắc mắc về viêm lộ tuyến cổ tử cung
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thắc mắc thường gặp khi sử dụng Condom
» Em ý tuyển người yêu nè !
» bai nay cung kinh dien
» entry cuối cùng
» Viet Nam - quan su duoc cung co